ผลบอลวันนี้ วิเคราะห์บอล บ้านผลบอล

4 วิธีเลิกเล่นหวย

พูดถึงสลากกินแบ่งรัฐบาล ลอตเตอรี่ หรือหวย เล่นแต่พอดีก็ทำให้ตื่นเต้นหัวใจ แต่เล่นมากไปก็เสี่ยงเจ๊งหมดตัวได้เหมือนกันนะครับ ทืมงาน ARICH88 ขออนุญาตหยิบยกบทความ ลอตเตอรี่โอกาสหรืออุปสรรคต่อการออมของคนจน? เขียนไว้อย่างน่าสนใจมาก ๆ โดย ทืมงาน ARICH88 มาบอกเล่ากัน สำหรับพี่ ๆ ที่ใจอยากหักดิบ! เลิกเล่นหวย! หรืออยากจะเสี่ยงโชคให้น้อยลงแล้วหันมาเก็บออมเงินในวัยเกษียณของเราอ่านบทความนี้รับรองเรามีวิธีให้ค่ะ

คาถาแรก “หัก-ห้าม-ใจ” เริ่มจากการควบคุมตนเองว่า แต่ละเดือนเราจะซื้อสลากกินแบ่งไม่เกินกี่บาท ตัวอย่าง เดือนนี้ฉันจะซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลไม่เกิน 160 บาทต่อเดือน และจะต้องทำให้ได้ หากทำได้ก็มีของขวัญเล็ก ๆ น้อย ๆ ให้ตัวเองสักนิดหน่อย แต่ถ้าทำไม่ได้ก็ต้องบังคับให้ตัวเองออมเงินในส่วนที่ซื้อเกินงบมาด้วย เก็บใส่ในกระปุกไว้เลยจะได้จำได้ว่า เราซื้อเกินงบไปเท่าไหร่ จะบอกว่า ไม่แนะนำให้เล่นหวยใต้ดิน หรือเล่นการพนันผิดกฎหมายนะครับ ห้ามเลยนะ! 

“มอง-ตาม-จริง” โอกาสถูกหวยนั้นมีแหละ แต่ก็ไม่ง่ายนะครับที่จะโชคดีได้รางวัลทุกงวด ลองคิดภาพตามว่า ลอตเตอรี่ 1 ชุดเนี้ยะมีทั้งหมด 1,000,000 ใบต่องวด และมีไม่กี่เลขเท่านั้นที่จะถูกรางวัลเต็งๆ 6 ตัวเป๊ะๆ ดังนั้น รางวัลที่ 1 โอกาสถูกสลากรางวัลที่ 1 คิดเป็น 1 ในล้าน หรือเป็น 0.0001% เท่านั้น เมื่อเข้าใจว่าการซื้อหวยนั้น ต้องว่าการซื้อเลขเดิมซ้ำ ๆ กันในทุกงวดไม่ได้ทำให้โอกาสถูกรางวัลมีมากขึ้นด้วย  

แน่นอนว่า การซื้อหวยนั้นเงินเราจะได้เงินคืนก็ต่อเมื่อถูกรางวัลเท่านั้น แต่ถ้าเราเปลี่ยนวิธีการล่ะ เปลี่ยนมาเป็นซื้อในใจจดไว้ในกระดาษ ถ้าถูกหวยก็เอาไปใช้เลย ถ้าถูกกินก็เก็บครับ วิธีการคือคิดเลขท้ายสองตัวเอาไว้ก่อนหวยออก คุณจะเลือกกี่เลขก็ได้ แต่ละเลขมีราคา 80 บาทเท่ากับสลากเลย  

ใจมันรั้น ดึงอยากจะเสี่ยงโชค หากเลิกไม่ได้จริง ๆ หยุดไม่ได้แล้วกับการเสี่ยงโชคด้วยเลขก็ลองจดครับ อยากซื้อเลขอะไรก็เก็บเงินตัวเองเท่านั้น หากถูกหวยก็เอาเงินส่วนนี้ไปใช้ได้ แต่ถ้าไม่ถูกสักเลขต้องสัญญานะครับ ว่าจะเก็บเงินก้อนนี้เอาไว้ และเอาไปต่อยอดชีวิต เช่น ออมทรัพย์ หรือลงทุนทำธุรกิจ จะเอาไว้เป็นเงินสำรองฉุกเฉินก็ได้นะ

พอจะได้คาถาเลิกหวยที่ถูกใจไหมค่ะ ทั้งหมดนี้เป็นคาถาเลิกหวยช่วยให้เราลด ละ เลิก การซื้อเลขเด็ดจนทำให้ชีวิตติดขัด จะเลือกทำทั้งหมดทุกข้อ หรือจะเลือกบางข้อที่พอจะทำไหวก็ได้ค่ะ ซึ่งเริ่มต้นได้ทุกเมื่อไม่จำเป็นต้องเดี๋ยวนะค่ะ ด้วยรักและห่วงใยจาก
ทืมงาน ARICH88
หรือพี่ ๆ หันมาลงทุนกับ ARICH88 เพราะว่าการลงทุนกับ ARICH88 ได้ทั้งลุ้น เงินต้นก็ยังเหลือ อีกทั้งได้ผลตอบแทนดอกเบี้ย เงินรางวัล ไม่เหมือนกับการซื้อลอตเตอรี่ที่ซื้อเท่าไหร่ก็เหลือแต่กระดาษไว้ให้ช้ำใจเล่น อิอิ  

โพสต์โดย : minnie minnie เมื่อ 12 ธ.ค. 2566 05:25:52 น. อ่าน 23 ตอบ 0

facebook